Hot Below Trending

UTAFITI WA TWAWEZA: Asilimia 60 ya Watanzania wanataka katiba mpya

UTAFITI WA TWAWEZA: Asilimia 60 ya Watanzania wanataka katiba mpya
Profile photo of sadock

Wawili kati ya Watanzania watatu wanadhani kwamba ni wakati taifa hilo linafaa kuwa na katiba mpya, kulingana na matokeo ya utafiti uliofanywa na Twaweza.

Utafiti huo kwa jina ”Unfinished Business” unaangazia mkwamo wa mkakati wa katiba mpya kutokana na data ya sauti za wananchi.

Matokeo hayo yanatokana na data iliokusanywa kutoka kwa raia 1,745 nchini Tanzania bara kati ya mwezi Juni na Julai.

Matokeo hayo yanaonyesha kwamba nusu ya waliohojiwa ama asilimia 56 wanafikiria kwamba rasimu ya mwisho ya katiba inafaa kupigiwa kura ya maoni.

Hatahivyo utafiti huo unaonyesha kuwa nusu ya raia ambayo ni asilimia 48 wanaamini kwamba mkakati wa kuandika katiba mpya hautafanyika katika kipindi cha miaka mitatu ijayo.

Raia wanataka katiba itakayosisitiza uwajibikaji.

Watu wanane kati ya kumi wanataka nyadhfa za mawaziri kuthibitishwa na bunge ambayo ni asilimia 79 huku watu sita kati ya kumi wakitaka kupewa uwezo wa kuwaondoa wabunge katikati ya uchaguzi.

Afisa mkuu wa Twaweza Aidan Eyakuze alisema kuwa raia wanataka katiba mpya.

Wengi wanataka kuwepo kwa tume mpya ili kuwa na mwanzo mpya.

Lakini wengine wako tayari kuendelea na rasimu ya awali kutoka kwa tume iliopita, alisema.

Kulingana na utafiti huo, raia wamegawanyika katika hatua nyengine za uwajibikaji kama vile kuzuia akaunti za kigeni miongoni mwa viongozi na wanaharakati kama miongoni mwa maadili ya kitaifa.

Comments

comments

Hot Below Trending

More in Hot Below Trending

facup-the-cup-3323603b-1

Ratiba ya raundi ya nne ya FA, Timu ya Nottingham Forest iliyoitoa Arsenal kupambana na Hully City

sadockJanuary 9, 2018
chiiiii

Chid Benz akamatwa tena na dawa za kulevya, Jeshi la Polisi Dodoma wathibitisha

sadockJanuary 9, 2018
tottenham_kane_mobile_top

Orodha ya wacheza wenye thamani ya juu zaidi duniani

sadockJanuary 9, 2018
25008524_375147772949765_5376644961137590272_n

Vanessa Mdee aachia cover ya album yake mpya ‘Money Mondays’

sadockDecember 20, 2017