Pick of the day

Wanamgambo wa kundi la Al Shabab wamevamia kambi ya jeshi la Kenya, Somalia

Wanamgambo wa kundi la Al Shabab wamevamia kambi ya jeshi la Kenya, Somalia
Profile photo of sadock

Kundi la al-Shabab nchini Somalia limesema wapiganaji wake wameshambulia kambi ya wanajeshi wa Kenya wanaohudumu chini ya kikosi cha Umoja wa Afrika (Amisom)nchini Somalia.

Wapiganaji hao wanadai kuwaua wanajeshi wengi kwenye shambulio hilo katika kambi ya Kulbiyow kusini mwa Somalia karibu na mpaka wa nchi hiyo na Kenya.

“Mujahideen (wapiganaji) wawili walivurumisha magari yaliyokuwa na mabomu na kuyalipua kwenye lango la kambi hiyo ya mji wa Kulbiyow kabla ya wapiganaji wengine kuingia. Baada ya makabiliano makali, tumefanikiwa kuiteka kambi,” mmoja wa wasemaji wa al-Shabab Sheikh Abdiasis Abu Musab ameambia shirika la habari la Reuters.

pg-34-al-shabaab-reuters

Msemaji huyo amedai kundi hilo limewaua wanajeshi zaidi ya 50 na kutwaa magari na silaha za wanajeshi hao, taarifa ambazo msemaji wa majeshi ya Kenya amekanusha.

Kanali Paul Njuguna ameambia Reuters: “Ni uongo. Operesheni ya kijeshi inaendelea. Tunaendelea kupokea taarifa.”

Al-Shabab wamekuwa wakipigana dhidi ya serikali ya inayoungwa mkono na mataifa ya magharibi na jamii ya kimataifa.

Wanajeshi wa Kenya pamoja na wanajeshi kutoka Djibouti, Uganda na Ethiopia, chini ya Amisom, wamekuwa wakisaidia serikali hiyo yenye makao yake Mogadishu.

 

 

Januari mwaka uliopita, wapiganaji wa al-Shabab walishambulia kambi ya majeshi ya Kenya el-Adde na kuua wanajeshi wengi.

Al-Shabab walisema waliua zaidi ya wanajeshi 100. Jeshi la Kenya halijatangaza idadi kamili ya wanajeshi waliouawa hadi wa leo.

BBC Swahili

Comments

comments

Pick of the day

More in Pick of the day

16228788_1832122000402089_672620388546510848_n-1

Taarifa: Roma na wenzake wapatikana wakiwa salama

sadockApril 8, 2017
fifa-world-cup

FIFA yaidhinisha kuwepo timu 48 kombe la dunia

sadockMarch 31, 2017
ivanka-and-donald-trump

Donald Trump amteua binti yake kuwa msaidizi wake wa Ikulu

sadockMarch 30, 2017
wapo

Rais Magufuli amualika Nay wa Mitego Ikulu Ijumaa hii

sadockMarch 28, 2017